DNA मराठी

Manipur CM N Biren Singh :  I Am Sorry… मणिपूर प्रकरणात मुख्यमंत्र्यांनी मागितली माफी, म्हणाले, संपूर्ण वर्ष…

Manipur CM N Biren Singh : मणिपूरचे मुख्यमंत्री एन बिरेन सिंग यांनी गेल्या एक वर्षापासून राज्यात सुरू असलेल्या हिंसाचाराबद्दल माफी मागितली आहे. येत्या वर्षभरात राज्यात शांतता प्रस्थापित होईल, अशी आशा त्यांनी व्यक्त केली आहे, 3 मे पासून राज्यात जे काही घडत आहे त्याबद्दल मला राज्यातील जनतेची माफी मागायची आहे आणि हे संपूर्ण वर्ष अत्यंत दुर्दैवी असल्याचेही त्यांनी म्हटले आहे.

बिरेन सिंग यांनी गेल्या एक वर्षापासून राज्यात सुरू असलेल्या हिंसाचाराबद्दल माफी मागितली आणि येत्या वर्षभरात राज्यात शांतता प्रस्थापित होईल, अशी आशा व्यक्त केली.

सीएम बिरेन सिंह म्हणाले, ‘मला खरोखरच खेद वाटतो. मला माफी मागायची आहे, मला आशा आहे की नवीन वर्ष 2025 मध्ये राज्यात सामान्यता आणि शांतता पूर्ववत होईल.

  मणिपूरमध्ये दीर्घकाळ चाललेल्या हिंसाचारात अनेकांना आपले प्राण गमवावे लागले आहेत, मणिपूरच्या लोकसंख्येपैकी सुमारे 53 टक्के लोकसंख्या मेईतेई समुदायाची आहे, तर नागा आणि कुकी लोकसंख्या सुमारे 40 टक्के आहे आणि हा समुदाय पर्वत येथे राहतो.

मोठ्या प्रमाणात शस्त्रास्त्रे आणि दारूगोळा जप्त
मणिपूरमधील इंफाळ पश्चिम जिल्ह्यात शोध मोहिमेदरम्यान सुरक्षा दलांनी मोठ्या प्रमाणावर शस्त्रास्त्रे आणि दारूगोळा जप्त केला आहे. पोलिसांनी मंगळवारी ही माहिती दिली. सोमवारी जिल्ह्यातील सगाईशाबी रोआ परिसरातून ही वसुली करण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, जप्त केलेल्या वस्तूंमध्ये पिस्तूल, बंदुका, रायफल, एक कार्बाइन आणि हातबॉम्ब यांचा समावेश आहे. अद्याप तपास सुरू आहे.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *